Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Kính gửi Thầy Triêm

Cảm ơn
    2
    Nhận 9 cảm ơn, ở 6 bài

Mặc định Kính gửi Thầy Triêm

Em nhớ mãi hình ảnh của thầy mỗi khi lên lớp, thầy thường bắt chéo tay sau lưng và kẹp mỗi một cuốn tập, bài học của thầy thì rất hay, bọn học trò tụi em tiếp thu nhanh vì thầy rất khôi hài, thỉnh thoảng thầy mà hỏi trả lời sai là thầy cốc cho một cái đau điếng. Mỗi lần đồng nghiệp hay kể chuyện về thầy cô, em thường kể về thầy, có hôm gần cuối năm, thầy lên lớp không mang theo cuốn tập, lớp em cứ tưởng là thầy sẽ cho nghỉ, thầy không nói gì cả, lên bảng ghi chữ " CHO ", cả lớp vỗ tay rầm rầm, thầy vẫn không nói gì, cả lớp cứ tưởng là thầy sẽ ghi "CHO NGHỈ", nhưng không ngờ thầy thêm dấu vào thành "CHÓP" rồi thầy lại thêm phía trước chữ "HÌNH", nghĩa là hôm nay học bài "HÌNH CHÓP".

Thầy mà biết trong lớp chọc, gấp đôi con trai với con gái là khi dò bài, thầy thường gọi hai người (từng cặp) lên để kiểm tra bài cũ, giờ học của thầy tuy hơi run nhưng rất ấn tượng, tụi em không thể nào quên, từng lớp học trò lần lượt đến rồi đi, thầy có thể không nhớ hết tụi em nhưng tụi em mỗi lúc ngồi ôn lại kỷ niệm về trường lớp thường hay kể về thầy cô - những người đã dạy dỗ những kiến thức, những kinh nghiệm sống cho tụi em- đó là hành trang không thể thiếu của mỗi con người

Xin cám ơn admin của maitruongxua.com đã tạo ra một trang web hữu ích, để khi mãi lo toan với cuộc sống cơm-áo-gạo-tiền, một ngày nào đó rãnh rỗi, trong góc nhỏ của trái tim mỗi con người đều có kỷ niệm nơi mái trường xưa yêu dấu, và vào đây chia sẻ những gì thời xưa xưa...

2. 3 thành viên gửi lời cảm ơn huyenho đã viết bài này:

hahaha (22-08-2009), leda (12-02-2010), longbao (26-03-2015)

Cảm ơn
    0
    Nhận 0 cảm ơn, ở 0 bài

Mặc định Re: Kính gửi Thầy Triêm

Em la ai vay thay khong nho ra noi. Cam on em da viet bai ve thay.

Cảm ơn
    0
    Nhận 0 cảm ơn, ở 0 bài

Huyền ơi,
    Khoá chị cũng "bị" tình trạng như khóa em vậy đó!!! Hai "anh chị" Triêm và Trang là chuyên gia cập đôi... Nhớ lại ngày xưa thật vui... Thầy cô rất gần gũi với học trò và dạy rất hay. Em cám ơn thầy cô rất nhiều về những kỷ niệm đẹp thời học sinh (em không dám kể ra đây những trò tụi em quậy "động trời" xảy ra ở nhà thầy cô ). Kính chúc thầy cô luôn vui khoẻ! :mile:

Cảm ơn
    8
    Nhận 3 cảm ơn, ở 3 bài

- Thầy ơi em là Dạ Thảo , hy vọng là thầy nhớ ra em, em học cùng lớp với Vân Trình , Tuấn Minh, Thanh Huyền, Minh Phú , 2 chị em sinh đôi Thục Quyên - Dao Uyên , Thanh Trúc , Minh Đoan...khóa 87 - 90 , lớp cô Loan vợ thầy Bảy chủ nhiệm ,Thầy hỏi thêm Cô thì thế nào cũng nhớ. Thanh Huyền là Huyenho đó thầy. Hồi đó tụi em thích giờ của Thầy và của cô Trang lắm , vui ơi là vui (dĩ nhiên là vẫn rất hiệu quả !!!)

Cảm ơn
    2
    Nhận 9 cảm ơn, ở 6 bài

Kính chào thầy !

Lâu nay em không vào maitruongxua thường xuyên lắm, hôm nay mới nhận được tin nhắn của thầy em rất vui, vội hồi âm cho thầy ngay. Chắc thầy không nhớ nổi em đâu, nhưng bài học của thầy cô tụi em rất nhớ. Em gái của em cũng học thầy, sau em 12 năm, chắc thầy còn nhớ Nguyên Toàn, rất phá phách - nó là em gái em đấy thầy à - học khóa 99-2002. Toàn hiện đang du học ở Pháp, Toàn cũng hay kể chuyện cho em nghe về thầy cô. Chắc thầy rất vui khi thấy học trò của mình thành đạt, phải không thầy ? Hai chị em vẫn hay nói chuyện về thầy cô luôn. Bài viết của em về thầy là tình cảm sâu sắc của thời đi học, rất đáng nhớ, rất vui phải không thầy.

Em cầu chúc cho thầy cô nhiều sức khoẻ và hạnh phúc.
    Học trò cũ của thầy.
    Thanh Huyền

7. Thành viên gửi lời cảm ơn huyenho đã viết bài này:

leda (12-02-2010)

Cảm ơn
    0
    Nhận 0 cảm ơn, ở 0 bài

teng...ấn tượng duy nhất của em là lúc học thầy ah....đầy căng thẳng hồi hộp thậm chí là thót tim nưa...bị cốc đầu cái đầu không sao nhưng cái thứ hai là đau điêng...kiểm tra 15' mà cứ như 1 tiết ah'...dzui nhất là lên bảng làm bai...đúng cũng côc..sai cũng côc...ah...nhớ hồi đó qua...

Cảm ơn
    0
    Nhận 0 cảm ơn, ở 0 bài

Nhân đây em cung cam on thầy Triêm. Thầy đúng là người thầy tốt của chúng em. Chắc bây giờ thầy cũng không thể nhớ nổi em là ai đâu. Vây sau cùng em cũng đã hơn được thầy vì em nhớ được thầy nhưng thầy lại không nhớ được em.

Cảm ơn
    0
    Nhận 0 cảm ơn, ở 0 bài

Hè lố thầy!!
    THầy phẻ hem?? Em còn giữ cây chuỗi ngọc mà em hứa mang qua cho thầy nè!! giờ nó nở ra quá trời luôn...........

Cảm ơn
    0
    Nhận 1 cảm ơn ở 1 bài

Em cũng giống HuyThuan, cũng nhớ được thầy và thầy ko nhớ nổi em, em cũng xin cám ơn thầy đã dạy dỗ em, chúc thầy mạnh khỏe.

Cảm ơn
    1
    Nhận 0 cảm ơn, ở 0 bài

Facebook cùa thầy Triêm và cô Trang: https://www.facebook.com/triem.cai.1 & https://www.facebook.com/yentrang.dong , gia đình thầy cô hiện đang sống tại Mỹ rồi